Bambance-bambance Tsakanin SFP, BiDi SFP da Karamin SFP

Kamar yadda muka sani, transceiver na SFP na yau da kullun yana tare da tashoshin jiragen ruwa guda biyu, ɗayan tashar tashar TX wacce ake amfani da ita don watsa siginar, ɗayan kuma tashar tashar RX ce wacce ake amfani da ita don karɓar sigina.Ba kamar na kowa SFP transceiver ba, BiDi SFP transceiver yana tare da tashar jiragen ruwa guda ɗaya kawai wanda ke amfani da haɗin haɗin WDM don watsawa da karɓar sigina akan fiber guda ɗaya.A zahiri, ƙaramin SFP shine tashoshi 2 BiDi SFP, wanda ke haɗa BiDi SFP guda biyu a cikin tsarin SFP ɗaya.Don haka, ƙaramin SFP shima yana tare da tashoshin jiragen ruwa guda biyu azaman SFP gama gari.

SFP, BiDi SFP da Karamin hanyoyin Haɗin SFP
DukaFarashin SFPdole ne a yi amfani da su biyu.Don SFPs na gama-gari, ya kamata mu haɗa SFPs guda biyu waɗanda ke da tsayi iri ɗaya tare.Misali, muna amfani da 850nm SFP a gefe ɗaya, sannan dole ne mu yi amfani da 850nm SFP a ɗayan ƙarshen (wanda aka nuna a cikin adadi na ƙasa).

DominBiDi SFP, Tun da yake watsawa da karɓar sigina tare da tsayin raƙuman ruwa daban-daban, ya kamata mu haɗa BiDi SFPs guda biyu waɗanda ke da kishiyar tsayin raƙuman ruwa tare.Misali, muna amfani da 1310nm-TX/1490nm-RX BiDi SFP a gefe ɗaya, sannan dole ne mu yi amfani da 1490nm-TX/1310nm-RX BiDi SFP a ɗayan ƙarshen.
Babban SFP (Saukewa: GLC-2BX-D) yawanci yana amfani da 1490nm don watsa sigina da 1310nm don karɓar sigina.Don haka, ƙaramin SFP koyaushe ana haɗa shi zuwa 1310nm-TX/1490nm-RX BiDi SFP guda biyu akan filaye guda biyu.

BiDi SFP da Karamin Aikace-aikacen SFP
A halin yanzu, ana amfani da BiDi SFP galibi a cikin haɗin haɗin P2P (point-to-point) FTTx.Cibiyar sadarwa ta FTTH/FTTB mai aiki da Ethernet ta ƙunshi babban ofishi (CO) mai haɗawa da kayan aikin abokin ciniki (CPE).Cibiyoyin sadarwa na Ethernet masu aiki suna amfani da tsarin gine-gine na P2P wanda kowane abokin ciniki na ƙarshe ya haɗa shi da CO akan keɓaɓɓen fiber.BiDi SFP yana ba da damar sadarwa ta hanyar sadarwa guda biyu akan fiber guda ɗaya ta hanyar amfani da maɗaukakiyar raƙuman ruwa (WDM), wanda ya sa haɗin CO da CPE ya fi sauƙi.Karamin SFP yana haɓaka yawan tashar tashar CO ta hanyar haɗa masu jigilar fiber guda biyu zuwa nau'in nau'in SFP guda ɗaya.Bugu da ƙari, ƙaramin SFP zai rage yawan amfani da wutar lantarki a gefen CO.

JHA-Tech BiDi da Karamin SFP Sloutions
JHA-Tech yana ba da nau'ikan BiDi SFPs.Suna iya tallafawa ƙimar bayanai daban-daban da nisan watsawa har zuwa max 120km wanda zai iya biyan bukatun sabis na fiber na yau don dillalai da masana'antu.

2


Lokacin aikawa: Janairu-16-2020