Aikace-aikacen transceiver fiber na gani a cikin tsarin sa ido na hanyar sadarwa na CCTV/IP

A zamanin yau, sa ido na bidiyo shine ababen more rayuwa da babu makawa a kowane fanni na rayuwa.Gina tsarin sa ido na bidiyo na cibiyar sadarwa yana sa sauƙin saka idanu wuraren jama'a da samun bayanai.Duk da haka, tare da yaɗa babban ma'ana da aikace-aikacen fasaha na kyamarori masu sa ido na bidiyo, abubuwan buƙatun don ingancin siginar watsa bidiyo, bandwidth na rafi da nisan watsawa an inganta su, kuma tsarin igiyoyin igiya na jan karfe da ke akwai suna da wahalar daidaitawa.Wannan labarin zai tattauna wani sabon tsarin wayoyi wanda ke amfani da na'urorin fiber na gani da masu ɗaukar hoto, waɗanda za a iya amfani da su a cikin rufaffiyar tsarin kula da talabijin (CCTV) da tsarin sa ido na bidiyo na hanyar sadarwa ta IP.

Duban tsarin sa ido na bidiyo

A zamanin yau, cibiyoyin sa ido na bidiyo suna ƙara shahara, kuma akwai mafita da yawa don gina tsarin sa ido na bidiyo.Daga cikin su, saka idanu na CCTV da kula da kyamarar IP sune mafi yawan mafita.

Tsarin Kula da Talabijin na Rufe (CCTV)
A cikin tsarin kula da talabijin na rufaffiyar da'ira, ana haɗa kafaffen kyamarar analog (CCTV) zuwa na'urar ajiya (kamar rikodin bidiyo na VCR ko mai rikodin bidiyo na diski mai wuyar faifai DVR) ta hanyar kebul na coaxial.Idan kyamarar kyamarar PTZ ce (tana goyan bayan jujjuyawar kwance, karkata da zuƙowa), ana buƙatar ƙara ƙarin mai sarrafa PTZ.

Tsarin sa ido na bidiyo na hanyar sadarwa ta IP
A cikin hanyar sadarwar bidiyo ta IP ta al'ada, ana haɗa kyamarori na IP zuwa cibiyar sadarwar yanki ta hanyar igiyoyi masu murɗaɗɗen garkuwa marasa garkuwa (watau Category 5, Category 5, da sauran masu tsalle na cibiyar sadarwa) da masu sauyawa.Bambanta da na'urorin analog da aka ambata a sama, kyamarar IP galibi suna aikawa da karɓar bayanan IP ta hanyar hanyar sadarwa ba tare da aika su zuwa na'urorin ajiya ba.A lokaci guda kuma, bidiyon da kyamarori na IP suka yi yana yin rikodin akan kowane PC ko uwar garken a cikin hanyar sadarwa.Babban fasalin cibiyar sadarwar bidiyo na IP na cibiyar sadarwa shine cewa kowane kyamarar IP yana da adireshin IP mai zaman kansa, kuma zai iya samun kansa da sauri. dangane da adireshin IP a cikin dukkanin hanyar sadarwar bidiyo.A lokaci guda, tun da adiresoshin IP na kyamarori na IP suna da adireshin, ana iya samun dama ga su daga ko'ina cikin duniya.

Bukatar transceiver fiber na gani a cikin tsarin sa ido na bidiyo na cibiyar sadarwa na CCTV/IP

Dukkanin tsarin sa ido na bidiyo da aka ambata a sama ana iya amfani da su a cikin mahallin cibiyar sadarwa na kasuwanci ko na zama.Daga cikin su, kafaffen kyamarori na analog da ake amfani da su a cikin CCTV gabaɗaya suna amfani da igiyoyi na coaxial ko igiyoyin igiyoyi masu murɗawa marasa garkuwa (sama da igiyoyin cibiyar sadarwa uku) don haɗi, kuma kyamarori na IP gabaɗaya suna amfani da igiyoyi masu murɗaɗɗen igiyoyi (sama da igiyoyin cibiyar sadarwa na rukuni biyar) don haɗi.Domin waɗannan tsare-tsare guda biyu suna amfani da igiyoyin ƙarfe na jan karfe, sun kasance ƙasa da fiber cabling dangane da nisan watsawa da bandwidth na cibiyar sadarwa.Duk da haka, ba shi da sauƙi a maye gurbin igiyoyin jan ƙarfe na yanzu tare da igiyoyin fiber na gani, kuma akwai kalubale masu zuwa:

*Ana gyara igiyoyin jan ƙarfe gabaɗaya akan bango.Idan ana amfani da fiber na gani, ana buƙatar sanya igiyoyin gani a ƙarƙashin ƙasa.Duk da haka, wannan ba zai yiwu ba ga masu amfani na gaba ɗaya.Ana buƙatar masu sana'a don kammala shimfidawa, kuma farashin wayoyi ba su da ƙasa;
*Bugu da ƙari, kayan aikin kamara na gargajiya ba su da kayan aikin fiber.

Bisa la'akari da haka, hanyar wayar fiber na gani da ke amfani da fiber optic transceivers da kyamarori na analog / IP sun jawo hankalin masu gudanar da cibiyar sadarwa.Daga cikin su, transceiver fiber na gani yana canza asalin siginar lantarki zuwa siginar gani don gane haɗin kebul na jan karfe da fiber na gani.Yana da fa'idodi masu zuwa:

*Babu buƙatar motsawa ko canza wayoyi na USB na jan ƙarfe na baya, kawai gane canjin hoto ta hanyar musaya daban-daban akan fiber transceiver na gani, da haɗa kebul na jan karfe da fiber na gani, wanda zai iya adana lokaci da kuzari yadda yakamata;
*Yana samar da wata gada tsakanin matsakaicin jan karfe da matsakaicin fiber na gani, wanda ke nufin ana iya amfani da kayan aikin a matsayin gada tsakanin kebul na jan karfe da kayan aikin fiber na gani.

Gabaɗaya, masu amfani da fiber optic suna ba da hanya mai tsada don tsawaita nisan watsawa na cibiyar sadarwar data kasance, rayuwar sabis na kayan aikin da ba fiber ba, da nisan watsawa tsakanin na'urorin cibiyar sadarwa guda biyu.


Lokacin aikawa: Janairu-22-2021