Aikace-aikace na Fiber Media Converter

Tare da ƙarin buƙatu akan hanyar sadarwar, ana kera na'urorin cibiyar sadarwa daban-daban don biyan waɗannan buƙatun.Fiber media Converter yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke cikin waɗannan na'urori.Yana da fasalulluka na babban ƙarfin bandwidth, aiki mai nisa mai nisa da aminci, yana sa ya shahara a tsarin sadarwar zamani.Wannan post ɗin zai bincika wasu tushe kuma yana kwatanta misalai da yawa na aikace-aikacen mai sauya hanyar fiber.

Basics na Fiber Media Converter

Fiber Media Converter wata na'ura ce da za ta iya juyar da siginar lantarki zuwa raƙuman haske tsakanin hanyoyin sadarwa na UTP (marasa garkuwar murɗaɗi) da kuma hanyoyin sadarwa na fiber optic.Kamar yadda muka sani, idan aka kwatanta da kebul na Ethernet, igiyoyin fiber optic suna da nisa mai tsayi, musamman ma igiyoyin fiber na yanayin guda ɗaya.Don haka, masu sauya hanyar sadarwa ta fiber suna taimaka wa masu aiki su magance matsalar watsawa daidai.
Fiber kafofin watsa labarai masu musanya yawanci ƙayyadaddun ƙayyadaddun yarjejeniya kuma suna samuwa don tallafawa nau'ikan cibiyar sadarwa iri-iri da ƙimar bayanai.Kuma suna ba da jujjuyawar fiber-to-fiber tsakanin yanayin guda ɗaya da fiber multimode.Bayan haka, wasu masu mu'amala da kafofin watsa labarai na fiber kamar jan ƙarfe-zuwa-fiber da masu sauya hanyoyin watsa labarai na fiber-zuwa-fiber suna da damar jujjuya tsayin tsayi ta hanyar amfani da transceivers SFP.

 12 (1)

Dangane da ma'auni daban-daban, za a iya rarraba masu sauya hanyoyin sadarwa na fiber zuwa nau'ikan daban-daban.Akwai mai sauya mai watsa labarai da aka sarrafa da mai sauya mai watsa labarai mara sarrafa.Bambance-bambancen da ke tsakanin su shine cewa na ƙarshe zai iya samar da ƙarin sa ido na cibiyar sadarwa, gano kuskure da aikin daidaitawa mai nisa.Har ila yau, akwai mai sauya kafofin watsa labaru na jan ƙarfe-zuwa-fiber, serial zuwa fiber media Converter da fiber-to-fiber media Converter.

Aikace-aikace na Nau'ikan Nau'ikan Fiber Media Converter
Tare da fa'idodi da yawa da aka ambata a sama, ana amfani da masu sauya hanyoyin watsa labarai na fiber don haɗa hanyoyin sadarwar tagulla da tsarin gani.Wannan bangare shi ne da farko don gabatar da nau'ikan nau'ikan nau'ikan aikace-aikacen fiber media Converter.

Fiber-to-Fiber Media Converter
Irin wannan nau'in mai juyawa na fiber yana ba da damar haɗin kai tsakanin nau'in fiber na yanayin guda ɗaya (SMF) da fiber multimode (MMF), gami da tsakanin maballin "ikon" daban-daban na fiber da tsakanin fiber-fiber da dual fiber.Wadannan su ne wasu misalan aikace-aikace na fiber-to-fiber media Converter.

Multimode zuwa Single Mode Fiber Application
Tun da SMF yana goyan bayan dogon tazara fiye da MMF, abu ne gama gari ganin cewa jujjuyawa daga MMF zuwa SMF a cikin cibiyoyin sadarwar kasuwanci.Kuma fiber-to-fiber media Converter zai iya mika hanyar sadarwa ta MM a fadin SM fiber tare da nisa har zuwa 140km.Tare da wannan ƙarfin, haɗin nisa mai nisa tsakanin Gigabit Ethernet sauya biyu za a iya gane ta amfani da biyu na Gigabit fiber-to-fiber converters (kamar yadda aka nuna a hoto mai zuwa).

12 (2)

Dual Fiber zuwa Aikace-aikacen Juya Fiber-Ziba
Single-fiber yawanci yana aiki tare da tsawon madaidaicin shugabanci, galibi ana kiransa BIDI.Kuma yawancin tsayin igiyoyin BIDI guda-fiber sune 1310nm da 1550nm.A cikin aikace-aikacen da ke biyowa, ana haɗa masu sauya hanyoyin sadarwa na fiber biyu ta hanyar kebul na fiber yanayin guda ɗaya.Tunda akwai tsawon raƙuman raƙuman ruwa guda biyu daban-daban akan fiber ɗin, mai watsawa da mai karɓa akan duka biyun suna buƙatar daidaitawa.

12 (3)

Serial zuwa Fiber Media Converter
Irin wannan na'ura mai jujjuyawar watsa labarai yana ba da tsawaita fiber don haɗin haɗin gwiwar tagulla na serial.Ana iya haɗa shi tare da tashar RS232, RS422 ko RS485 na kwamfuta ko wasu na'urori, magance matsalolin RS232 na gargajiya, RS422 ko RS485 na rikici tsakanin nisa da ƙima.Kuma yana goyan bayan daidaitawa aya-zuwa-maki da maɓalli da yawa.

Saukewa: RS-232
Masu canza fiber na RS-232 na iya aiki azaman na'urorin asynchronous, tallafawa saurin zuwa 921,600 baud, da goyan bayan siginar sarrafa kwararar kayan masarufi iri-iri don ba da damar haɗin kai tare da mafi yawan na'urorin serial.A cikin wannan misali, nau'i-nau'i na RS-232 masu canzawa suna ba da haɗin kai tsakanin PC da uwar garken tasha suna ba da damar samun dama ga na'urorin bayanai da yawa ta hanyar fiber.

12 (4)

Saukewa: RS-485
Ana amfani da masu canza fiber na RS-485 a aikace-aikace masu yawa da yawa inda kwamfuta ɗaya ke sarrafa na'urori daban-daban.Kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa, nau'i-nau'i na RS-485 masu juyawa suna samar da haɗin kai-diddige tsakanin kayan aiki da na'urorin da aka haɗa ta hanyar fiber na USB.

12 (5)

Takaitawa
Sakamakon iyakancewar igiyoyin Ethernet da haɓaka saurin hanyar sadarwa, cibiyoyin sadarwa suna ƙara rikitarwa.Aikace-aikacen masu sauya hanyar sadarwa ta fiber ba wai kawai shawo kan iyakokin nisa na igiyoyin sadarwar gargajiya ba, amma yana ba da damar hanyoyin sadarwar ku don haɗawa da nau'ikan kafofin watsa labarai daban-daban kamar murɗaɗɗen biyu, fiber da coax.

Idan kuna buƙatar kowane mai sauya mai jarida don ayyukan FTTx & Access na gani a wannan matakin, da fatan za a tuntuɓe mu ta hanyarinfo@jha-tech.comdon ƙarin bayani.


Lokacin aikawa: Janairu-16-2020