Takaitacciyar matsalolin gama gari a cikin amfani da maɓallan POE na masana'antu

Game da nisan samar da wutar lantarki naFarashin POE
An ƙaddara nisa ta hanyar samar da wutar lantarki ta hanyar siginar bayanai da nisan watsawa, kuma nisan watsawar siginar bayanai yana ƙaddara ta hanyar kebul na cibiyar sadarwa.

1. Abubuwan buƙatun kebul na hanyar sadarwa Ƙarƙashin rashin ƙarfi na kebul na cibiyar sadarwa, mafi tsayin nisan watsawa, don haka da farko, dole ne a tabbatar da ingancin kebul na cibiyar sadarwa, kuma dole ne a sayi ingancin kebul na cibiyar sadarwa.Ana ba da shawarar yin amfani da babbar kebul na cibiyar sadarwa 5.Nisan watsa siginar bayanai na nau'in 5 na yau da kullun shine kusan mita 100.
Tun da akwai ma'auni guda biyu na PoE: IEEE802.af da IEEE802.3at ma'auni, suna da buƙatu daban-daban don igiyoyin hanyar sadarwa na Cat5e, kuma bambancin yana nunawa a cikin daidaitattun impedance.Misali, don kebul na cibiyar sadarwa na 100-mita Category 5e, daidaitaccen abin da ya dace na IEEE802.3at dole ne ya zama ƙasa da 12.5 ohms, kuma na IEEE802.3af dole ne ya zama ƙasa da 20 ohms.Ana iya ganin cewa ƙarami daidai gwargwado shine, mafi nisa nisan watsawa.

2. PoE misali
Don tabbatar da nisa watsawa na PoE canji, ya dogara da ƙarfin fitarwa na wutar lantarki na PoE.Ya kamata ya zama babba gwargwadon yuwuwa a cikin ma'auni (44-57VDC).Wutar lantarki mai fitarwa na tashar sauya PoE dole ne ta bi IEEE802.3af/a daidaitaccen.

masana'antu poe canza

Hatsarin ɓoye na madaidaitan POE masu sauyawa
Rashin wutar lantarki na PoE wanda ba daidai ba ya danganta da daidaitaccen wutar lantarki na PoE.Ba shi da guntun sarrafa PoE a ciki, kuma babu matakin ganowa.Zai ba da wutar lantarki zuwa tashar IP ba tare da la'akari da ko yana goyan bayan PoE ba.Idan tashar tashar IP ba ta da wutar lantarki ta PoE, yana yiwuwa a ƙone tashar tashar jiragen ruwa.

1. Zaɓi ƙasa da "mara misali" PoE
Lokacin zabar canjin PoE, yi ƙoƙarin zaɓar daidaitaccen ɗaya, wanda yana da fa'idodi masu zuwa:
Ƙarshen samar da wutar lantarki (PSE) da ƙarshen karɓar wutar lantarki (PD) na iya fahimta da daidaita ƙarfin wutar lantarki.
Yadda ya kamata kare ƙarshen karɓa (yawanci IPC) daga ƙonewa ta hanyar girgiza wutar lantarki (sauran abubuwan sun haɗa da gajeriyar kewayawa, kariyar karuwa, da sauransu).
Zai iya ganowa da hankali ko tashar tana goyan bayan PoE, kuma ba za ta ba da wuta ba lokacin haɗawa zuwa tashar da ba ta PoE ba.

Ba-daidaitattun PoE switchesyawanci ba su da matakan tsaro na sama don adana farashi, don haka akwai wasu haɗarin tsaro.Duk da haka, ba yana nufin cewa ba za a iya amfani da PoE mara daidai ba.Lokacin da ƙarfin lantarki na PoE mara nauyi yayi daidai da ƙarfin lantarki na na'urar da aka kunna, ana iya amfani dashi kuma yana iya rage farashi.

2. Kada a yi amfani da "karya" PoE.Na'urorin PoE na karya kawai suna haɗa wutar lantarki ta DC cikin kebul na cibiyar sadarwa ta hanyar haɗin PoE.Ba za a iya yin amfani da su ta hanyar daidaitaccen madaidaicin PoE ba, in ba haka ba na'urar za ta ƙone, don haka kar a yi amfani da na'urorin PoE na jabu.A cikin aikace-aikacen injiniya, ba lallai ba ne kawai don zaɓar madaidaicin madaidaicin madaidaicin PoE, amma har ma daidaitattun tashoshi na PoE.

Game da matsalar cascading na canji
Adadin yadudduka na maɓalli na casade ya ƙunshi lissafin bandwidth, misali mai sauƙi:
Idan maɓalli tare da tashar sadarwa na 100Mbps aka jefar zuwa tsakiyar, ingantaccen bandwidth shine 45Mbps (amfani da bandwidth ≈ 45%).Idan an haɗa kowane maɓalli zuwa na'urar saka idanu tare da jimlar bit na 15M, wanda ke lissafin 15M na bandwidth na sauyawa guda ɗaya, to 45/15≈3, 3 switches za a iya cascaded.
Me yasa amfani da bandwidth kusan yayi daidai da 45%?Ainihin adireshin fakitin IP na Ethernet yana da kusan kashi 25% na jimlar zirga-zirga, ainihin bandwidth ɗin haɗin da ake samu shine 75%, kuma bandwidth ɗin da aka tanada ana ɗaukarsa shine 30% a aikace-aikace masu amfani, don haka ƙimar amfani da bandwidth ana kiyasin zama 45% .

Game da canza tashar tashar jiragen ruwa
1. Samun shiga da tashar jiragen ruwa
An raba tashar jiragen ruwa masu sauyawa zuwa hanyar shiga da tashoshi masu haɓakawa don bambance sabis da sauƙaƙe kulawa, ta haka ne ke ƙayyadaddun ayyukan tashar jiragen ruwa daban-daban.
Shiga tashar jiragen ruwa: Kamar yadda sunan ke nunawa, ita ce hanyar sadarwa kai tsaye da ke da alaƙa da tashar (IPC, AP mara waya, PC, da sauransu).
Uplink tashar jiragen ruwa: Tashar jiragen ruwa da aka haɗa zuwa tarawa ko cibiyar sadarwa ta asali, yawanci tare da ƙimar dubawa mafi girma, baya goyan bayan aikin PoE.

 


Lokacin aikawa: Dec-20-2022