Shin Canjawar Ethernet na Masana'antu daga Masana'antun Daban-daban na iya Gina Cibiyar Sadarwar Zobe Mai Ragewa?

A matsayin samfurin sadarwa mai mahimmanci,masana'antu Ethernet sauyadole ne ya kasance a buɗe kuma ya dace da samfurori daga masana'antun masana'antu da yawa don tabbatar da kwanciyar hankali na dogon lokaci da aiki mai aminci na tsarin.Idan kawai ka dogara ga takamaiman masana'anta, haɗarin yana da girma sosai.Sabili da haka, bisa la'akari da ma'auni da daidaituwa, ya kamata a ba da cikakken la'akari ga haɗuwamasana'antu Ethernet sauyadaga masana'antun daban-daban don samar da hanyar sadarwar zobe mara amfani don shimfiɗa tushe mai ƙarfi don faɗaɗa cibiyar sadarwa ta gaba.Don haka, na'urorin lantarki na Ethernet na masana'antu na iya ginawa daga masana'antun daban-dabanm ringi cibiyar sadarwa?

Amsar ita ce eh.Maɓallin Ethernet na masana'antu daga masana'antun daban-daban na iya sadarwa tare da juna ta hanyar tashar wutar lantarki ta madauki da tashar tashar gani.

https://www.jha-tech.com/410g-fiber-port24101001000base-t-managed-industrial-ethernet-switch-jha-mig024w4-1u-products/

 

Ƙaddamar da hanyar sadarwa

Ma'auni na ƙasa masu dacewa, ƙa'idodin kasuwancin Guodian, da ka'idodin masana'antu waɗanda ake tsara su a sarari cewa "ana iya kafa hanyar sadarwa bisa ga buƙatun tsarin wutar lantarki, kuma tsarin sadarwar ya kamata ya ɗauki ƙa'idodin ƙa'idodin ƙasa da ƙasa:RSTP, MSTP, da sauransu.”Don haka, baya ga goyan bayan ka'idar Ring mai zaman kanta tare da haƙƙin mallaka na ilimi mai zaman kansa wanda kowane masana'anta ya haɓaka, madaidaicin Ethernet na masana'antu dole ne ya goyi bayan ka'idojin cibiyar sadarwar zobe na ƙasa da ƙasa na RSTP da MSTP.Muddin RSTP da MSTP daidaitattun ka'idojin cibiyar sadarwar zobe na kasa da kasa sun karɓi, masana'antun Ethernet na masana'antu daga masana'antun daban-daban na iya ƙirƙirar cibiyoyin sadarwa tare da tsarin topological kamar tauraro, zobe, da itace.

⑵ Layer na jiki

Babu matsala a cikin haɗin kai da haɗin kai na masu sauyawa daga masana'antun daban-daban a matakin jiki, idan dai ma'auni na kafofin watsa labaru sun kasance daidai, kamar ko masana'antun fiber transceiver na masana'antu ya kasance nau'i-nau'i guda ɗaya ko Multi-mode, da kuma tsayin raƙuman ruwa. sigogi na Tantancewar fiber transceiver.Don taƙaitawa, ba tare da la'akari da ka'idar hanyar sadarwa ko Layer na zahiri ba, masu canzawa daga masana'antun daban-daban na iya sadarwa tare da juna lokacin da suka samar da hanyar sadarwar zobe iri ɗaya.


Lokacin aikawa: Janairu-04-2023