Tsare-tsare guda huɗu don amfani da transceivers na fiber optic

A cikin ginin cibiyar sadarwa da aikace-aikacen, tunda matsakaicin nisan watsa kebul na cibiyar sadarwa gabaɗaya ya kai mita 100, ya zama dole a yi amfani da kayan aikin relay kamar masu ɗaukar fiber na gani lokacin tura hanyar sadarwa mai nisa.Na gani fiber transceiversana amfani da su gabaɗaya a cikin mahallin cibiyar sadarwa mai amfani inda igiyoyin Ethernet ba za su iya rufewa ba kuma dole ne a yi amfani da filaye na gani don tsawaita nisan watsawa.Don haka, menene ya kamata a kula da shi lokacin amfani da transceivers fiber optic?

1. Haɗin haɗin haɗin fiber na gani dole ne ya kula da yanayin guda ɗaya da ma'auni mai yawa: masu amfani da nau'i-nau'i guda ɗaya na iya yin aiki a ƙarƙashin fiber-mode fiber da multi-mode fiber, amma multi-mode fiber transceivers ba zai iya aiki a ƙarƙashin yanayin guda ɗaya ba. zaren.Masanin fasaha ya faɗi cewa ana iya amfani da kayan aiki na kwamfuta guda ɗaya lokacin da nesa fiber na fiber ɗin da zai iya ba da damar maye gurbin ta da yawan fiber mai dacewa, don haka kayan fasaha za su iya aiki tabbatattu kuma amintacce.Lamarin asarar fakiti.

2. Bambance na'urori guda-fiber da dual-fiber: tashar tashar watsawa (TX) na mai ɗaukar hoto a ƙarshen na'urar dual-fiber na'urar tana haɗa zuwa tashar mai karɓa (RX) na transceiver a ɗayan ƙarshen.Idan aka kwatanta da na'urorin fiber dual-fiber, na'urorin fiber guda ɗaya na iya guje wa matsalar shigar da ba daidai ba na tashar watsawa (TX) da tashar mai karɓa (RX) yayin amfani.Domin shi mai ɗaukar fiber guda ɗaya ne, tashar tashar gani guda ɗaya ce kawai TX da RX a lokaci guda, kuma ana iya shigar da fiber na SC interface a ciki, wanda ya fi sauƙin amfani.Bugu da ƙari, kayan aikin fiber guda ɗaya na iya adana amfani da fiber kuma yadda ya kamata ya rage ƙimar gaba ɗaya na maganin kulawa.

3. Kula da aminci da zafin jiki na yanayi na kayan aiki na fiber fiber transceiver kayan aiki: mai sarrafa fiber na gani da kansa zai haifar da zafi mai zafi lokacin da aka yi amfani da shi, kuma mai ɗaukar fiber na gani ba zai yi aiki daidai ba lokacin da zafin jiki ya yi yawa.Sabili da haka, kewayon zafin jiki mai faɗi na aiki zai iya ba shakka rage yiwuwar gazawar da ba zato ba tsammani ga kayan aikin da ke buƙatar yin aiki na dogon lokaci, kuma amincin samfurin ya fi girma.Yawancin kyamarori na gaba-gaba na tsarin kula da aikin kariya na walƙiya ana shigar dasu a cikin yanayin buɗe iska na waje, kuma haɗarin lalacewar walƙiya kai tsaye ga kayan aiki ko igiyoyi yana da girma.Bugu da ƙari, yana da matukar damuwa ga kutsawar wutar lantarki kamar walƙiya, tsarin wutar lantarki da ke aiki da karfin wuta, fitarwa na lantarki, da dai sauransu, wanda zai iya haifar da lalacewar kayan aiki cikin sauƙi, kuma a lokuta masu tsanani na iya haifar da dukkanin tsarin kulawa.

4. Ko don tallafawa cikakken duplex da rabi-duplex: Wasu fiber optic transceivers akan kasuwa na iya amfani da yanayin cikakken duplex ne kawai kuma ba za su iya tallafawa rabin duplex ba, kamar haɗawa zuwa wasu nau'ikan sauyawa ko cibiyoyi, kuma yana amfani da rabin- Yanayin duplex , tabbas zai haifar da rikice-rikice masu tsanani da asarar fakiti.


Lokacin aikawa: Agusta-18-2022