Nau'in transceiver na gani & nau'in dubawa

Transceiver na gani shine kayan aiki na ƙarshe don watsa siginar gani.

1. Nau'in transceiver na gani:
Transceiver na gani na'ura ce da ke jujjuya E1 da yawa (ma'aunin watsa bayanai don layin gangar jikin, yawanci akan ƙimar 2.048Mbps, ana amfani da wannan ma'aunin a China da Turai) zuwa siginar gani da watsa su (babban aikinsa shine fahimtar electro- gani).da kuma canza haske zuwa wutar lantarki).Masu jigilar gani suna da farashi daban-daban bisa ga adadin tashoshin E1 da aka watsa.Gabaɗaya, ƙaramar mai ɗaukar gani na gani na iya watsa 4 E1, kuma mafi girma na gani na yanzu zai iya watsa 4032 E1.

An kasu kashi na gani na gani zuwa na'urorin gani na gani na analog da na'urar gani na gani na dijital:
1) Analog Optical transceiver

Mai ɗaukar hoto na analog yana ɗaukar fasahar daidaitawa ta PFM don watsa siginar hoto a ainihin lokacin, wanda shine mafi yawan amfani da shi a halin yanzu.Ƙarshen watsawa na farko yana aiwatar da tsarin PFM akan siginar bidiyo na analog, sannan yana yin jujjuyawar lantarki-na gani.Bayan an watsa siginar na gani zuwa ƙarshen karɓa, yana yin jujjuyawar gani-zuwa-lantarki, sannan ya yi PFM demodulation don dawo da siginar bidiyo.Dangane da amfani da fasahar sarrafa PFM, tazarar isar da sako na iya kaiwa kusan kilomita 30 cikin sauki, kuma nisan isar da wasu kayayyaki na iya kaiwa kilomita 60, ko ma daruruwan kilomita.Bugu da ƙari, siginar hoton yana da ɗan murɗawa sosai bayan watsawa, tare da babban sigina-zuwa amo da ƙananan murdiya mara kyau.Ta hanyar amfani da fasahar multixing rabo na tsawon zango, ana iya aiwatar da watsa hoto da siginonin bayanai akan fiber na gani guda ɗaya don biyan ainihin bukatun ayyukan sa ido.

Duk da haka, wannan analog na gani transceiver shima yana da wasu rashin amfani:
a) Samar da gyara kurakurai yana da wahala;
b) Yana da wuya a gane Multi-tashar image watsa tare da guda fiber, da kuma wasan kwaikwayon za a ƙasƙanta.A halin yanzu, irin wannan nau'in transceiver na gani na analog gabaɗaya na iya watsa hotunan tashoshi 4 kawai akan fiber guda ɗaya;
c) Tun lokacin da aka yi amfani da fasahar daidaitawa ta analog da fasaha, kwanciyar hankali bai isa ba.Tare da karuwar lokacin amfani ko canza halayen muhalli, aikin na'urar transceiver zai kuma canza, wanda ya kawo rashin jin daɗi ga aikin.

2) Mai gani na gani na dijital
Tun da fasahar dijital tana da fa'ida a bayyane ta fuskoki da yawa idan aka kwatanta da fasahar analog ta gargajiya, kamar yadda fasahar dijital ta maye gurbin fasahar analog a fagage da yawa, ƙirƙira na gani na gani shima wani yanayi ne da babu makawa.A halin yanzu, akwai galibi nau'ikan fasaha guda biyu na dijital hoto mai ɗaukar hoto: ɗaya shine MPEG II matsawar hoto na dijital na gani, ɗayan kuma ba matsi na hoto na gani na gani na dijital ba.Matsarin Hoto Na gani na gani na dijital gabaɗaya suna amfani da fasaha na matsa hoto na MPEG II, wanda zai iya damfara hotuna masu motsi zuwa rafukan bayanan N×2Mbps da watsa su ta daidaitattun hanyoyin sadarwa na sadarwa ko kai tsaye ta hanyar filaye na gani.Saboda amfani da fasahar damfara hoto, zai iya rage girman watsa siginar.

800PX-


Lokacin aikawa: Jul-21-2022