Menene ka'idar aiki na canjin hanyar sadarwa na zobe?

Maɓallin hanyar sadarwa na zobe yana aiki a layin hanyar haɗin bayanai, tare da babban bas na baya na bandwidth da matrix na sauyawa na ciki.Bayan da'irar sarrafawa ta karɓi fakitin bayanai, tashar sarrafawa tana duba teburin nunin adireshi a cikin ƙwaƙwalwar ajiya don tantance ko wane tashar jiragen ruwa katin cibiyar sadarwa (katin cibiyar sadarwa) na MAC manufa (adireshin kayan aikin katin cibiyar sadarwa) ya haɗa zuwa.Ana aika fakitin bayanai da sauri zuwa tashar jiragen ruwa ta hanyar matrix na sauyawa na ciki.Idan MAC manufa ba ta wanzu, za a watsa shi zuwa duk tashar jiragen ruwa.Bayan karɓar amsawar tashar tashar jiragen ruwa, maɓallin hanyar sadarwa na zobe zai "koyi" sabon adireshin MAC kuma ya ƙara shi zuwa teburin adireshin MAC na ciki. Hakanan yana yiwuwa a yi amfani da maɓallin hanyar sadarwa na zobe zuwa "bangare" cibiyar sadarwa.Ta hanyar kwatanta teburin adireshin IP, maɓallin hanyar sadarwa na zobe yana ba da damar zirga-zirgar hanyar sadarwa kawai don wucewa ta hanyar sauya hanyar sadarwa ta zobe. raba, wato yankin watsa shirye-shirye.

Madaidaicin tashar tashar jiragen ruwa.Maɓallin madauki zai iya watsa bayanai tsakanin ma'auratan tashar jiragen ruwa da yawa a lokaci guda.Ana iya ɗaukar kowane tashar jiragen ruwa azaman ɓangaren cibiyar sadarwar jiki daban (Lura: ɓangaren cibiyar sadarwar mara IP).Na'urorin sadarwar da aka haɗa da su za su iya jin daɗin duk bandwidth ba tare da yin gasa tare da wasu na'urori ba.Lokacin da node A ya aika bayanai zuwa kumburi D, node B na iya aika bayanai zuwa kumburin C a lokaci guda, kuma duka nodes suna jin dadin duk bandwidth na cibiyar sadarwa kuma suna da su. Haɗin kai na kama-da-wane. Idan aka yi amfani da 10Mbps Ethernet zobe na hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa, jimillar canjin hanyar sadarwar zoben daidai yake da 2*10Mbps=20Mbps.Lokacin da aka yi amfani da cibiyar raba 10Mbps, jimlar kwararar cibiyar ba ta wuce 10Mbps ba. A takaice dai, maɓallin zobe na'ura ce ta hanyar sadarwa dangane da gano adireshin MAC, wanda zai iya kammala aikin ɓoyewa da turawa na firam ɗin bayanai.Maɓallin zobe na iya "koyi" adireshin MAC kuma adana shi a cikin teburin adireshin ciki.Ta hanyar kafa hanyar sauyawa ta wucin gadi tsakanin mai farawa da mai karɓar firam ɗin bayanai, firam ɗin bayanai na iya isa kai tsaye adireshin da aka yi niyya daga adireshin tushen.

Saukewa: JHA-MIW4G1608C-1U

Rigar da ke canza zobe.Yanayin watsawa na sauyawar zobe shine cikakken duplex, rabi-duplex, cikakken-duplex / rabi-duplex adaptive.Cikakken duplex na canjin hanyar sadarwa na zobe yana nufin cewa hanyar sadarwar zobe na iya karɓar bayanai yayin aika bayanai.Wadannan matakai guda biyu suna aiki tare, kamar yadda muka saba fada, muna kuma iya jin muryar juna lokacin da muke magana.Duk masu sauya zobe suna goyan bayan cikakken duplex.Fa'idodin cikakken duplex shine ƙaramin jinkiri da saurin sauri.

Lokacin da muke magana game da cikakken duplex, ba za mu iya yin watsi da wata ra'ayi da ke da alaƙa da shi ba, wato, "half-duplex."Abin da ake kira rabin duplex yana nufin cewa aiki ɗaya ne kawai ke faruwa a cikin wani lokaci.Alal misali, ƴar ƴar ƴaƴan hanya tana iya wucewa da mota ɗaya kawai a lokaci guda.Lokacin da motoci biyu ke tuƙi a saɓani dabam-dabam, ma'auni ɗaya kawai za a iya ɗauka a wannan yanayin.Wannan misalin yana kwatanta ƙa'idar rabin-duplex.Farkon wasan yawo da wuraren zama na farko samfuran rabin duplex ne.Tare da ci gaba da ci gaban fasaha, ƙungiyar rabin-biyu a hankali ta janye daga mataki na tarihi.


Lokacin aikawa: Nuwamba-19-2021